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[laii Saﬁ A Ulegaataka ¥

masomo

MALEO  mwanzoni mwa Oktoba, mwaka
[ huu itakuwa imekamilika na
vkakati  huduma kuanza mitaani

Alitaja bandhi ya maeneo
lya yatakayonufaika na meadi huo

Myoipo  kuwani pamofa na Talawanda,
wamaji  Mdaula, Vigwaza, Magindu, Vi-
sezi, Visakazi, Fukayosi, Masugu-
fwenge  runa Mioni ambayo yatafaidika
irindu- kwa kuweka mabomba ya mradi
landizi  watatu unaondelea mitaani
ulazaji Alisema kipaumbele kimewe-

Ina kwa katika taasisi za umma hu-
iza susani shule, makanisa, misikiti
¥ezana  npa zahanati.

“Niwaombe subra wanan-
fikia chi wakati kazi hii inaendelea
1 kuwa, kufanyika,” alisema,

bati barabara

a0 lami,” alisema.

kilo- Katika hatua nyingine; Chinen-
meta  go ametoa onyo kali akitaka

a watu kuacha mara moja, tabia ya
89 Kuvamia hifadhi za barabara na
wa kwamba, hatua kali za kisheria
2zana  zitaendelea kuchukuliwa kwa wa-

han- nanchi wanaokiuka sheria hiyo.
“Wilaya ya Rombo kama ilivyo
izo, kwa wilaya nyingi za Mkoa wa
Kilimanjaro, kuna changamoto ya
1eza  ufinyu waardhi hivyo wananchi

(ango  wengi wanavamia maeneo ya hi-
fadhi zetu za barabara. ...Barabara

e zetu zimevamiwa hivyo nitoe rai

0, kwa wananchi kuacha kuvamia

i hifadhi zetu kwani hatutasita

wa kuwachukulia hatua,” alisema

marekebisho
Mwongozo wa
Mnada wa Pugu

Na Mwandishi Wetu

AIBU Waziri wa Mifu-
g0 na Uvuvi, Abdallah
Ulega, amewaelekeza

watendaji wa mifugo wa wizara
hiyo, kurekebisha MWongozo
wa Mnada wa Pugu uliopo Dar
es salaam ili kuruhusu shughuli
kuanza san moja asubuhi badala
ya saa tatu asubuhi

Alisema ujenzi wa eneo hilo la
kunyweshea mifugo maji utaanza
wiki ijayo kwa kuwa mkandarasi
ameshapatikana.

Aidha, alielekeza kuanzia sasa
mnada huo uanze kufunguliwa saa 1
asubuhi badala ya saa 3.

Ulega alisema hayo katika ziara
yake ya kusikiliza kero za wafanya-
biashara wa Mnada wa Kimataifa wa
Pugu ukiwemo utaratibu wa utoaji
wa huduma katika mnada huo,

Alisema kitendo cha huduma hizo
kuanza saa tatu badala ya saa moja
asubuhi kinasababisha Watanzania
wengi kukosa biashara kwa wale
wanaolegemea mazao ya mifugo.

“Shusheni muda hadi saa moja
asubuhi, ongeeni na watu benki
waanze kutoa huduma kuanzia muda
huo. Polisi wapo wana uwezo na
uweledi wataimarisha ulinzi. Rais
Samia Suluhu, anapenda watu
wafanye kazi na kulipa ushuru. .
Naagiza shusheni muda,” alisema
Ulega.

Ziara hiyo ilikuwa nalengo la
kuangalia utekelezaji wa shughuli
mbalimbali sambamba na kukagua
ujenzi wa uzio unaozunguka mnada
huo na kupokea na kushughulikia
kero zinazowakabili wafanyabi-
ashara.

Baadhi ya wafanyabiashara walim-
ueleza Naibu wazin Ulega kuwa,
biashara katika mnada huo inaanza
saa moja asubuhy, lakini changamoto
wanayoipata ni suala la ukatishaji wa
ushuru ambapo watumishi wanafun-
gua ofisi saa tatu asubuhi kwa mujibu
Wa mwongozo wa minada.

Aidha, walisema bado wanakabili-
ana na kero mbalimbali ikiwemo ya
uchakavu wa paa la eneo la kuhifad-

 hia mifugo yao, wakisema wakati wa

myua wanapata shida ya kujikinga
Wao pamoja na mifugo wanayoihi-
fadhi,

Akifafanua Kuhusu baadhiya
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